Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ตะกร้าสามใบ: เชิญคุณหนูบี บัวเหล่าที่ห้า

ความคิดเห็นที่ 62  

อืม...ขอโผล่เข้ามาโพสแก้ข่าวหน่อยนะ เจ้าคะ
    อิฉันยังเพ่นพ่านเกะกะลูกตาชาวบ้านอยู่แถวนี้แหล่ะ
    ไม่ได้ไปไหนหรอกนะเจ้าคะ

ตะคืนที่พูด น่ะหมายถึง  
    พอโพสกระทู้นี้จบ
    อิฉันจะไปเดินเตะฝุ่น  เอ๊ย เดินจงกรมรอบโรงบาล
    หลัง สองทุ่ม ตะหาก จ้า ( ช่วงนี้ ติดเนต เลยเดินจงกรมเลท แหะ ๆ )
    ขออภัย ที่ทำให้ ดีใจเก้อ เอ๊ย เข้าใจคลาดเคลื่อน นะเจ้าคะอิอิ

สำหรับอิฉันแล้ว การเดินจงกรมเนี่ย
    อิฉันเดินเพราะ พุง มันบอกให้เดิน เจ้าค่ะ ( วิ่งจ๊อกกิ้ง แล้วมันเหนื่อย )
    นั่นแหล่ะเหตุผลหลักที่เป็นเหตุปัจจัย ให้เดิน เตะฝุ่น รอบโรงบาลล่ะ
    กรุณ อย่าคิดว่า ไอ้เจ้า การเดินจงกรม
    และ ตระกร้าสามใบของพวกคุณ
    มันมีค่า น่าอวด ในสายตาของอิฉัน นักดิ อิอิ
    ก็แค่เครื่องมือ ที่อิฉันเอาไว้ใช้ประโยขน์แค่นั้นแหล่ะ
    มันไม่มีเสน่ห์พอที่จะทำให้อิฉัน หลงรักจนหัวปักหัวปำขนาดน้านนนน

ตราบใดที่สิ่งที่อิฉันพูด คือ ความจริง
    ใครก็ห้ามอิฉันพูดไม่ได้หรอกเจ้าค่ะ ( ยกเว้น เวบมาสเตอร์ )
    ในเมื่อสิ่งที่อิฉันพูด มันไม่ได้ เป็นเรื่องโป้ปดมดเท็จ อะไรนิ
    ศีลข้อ 4 ( เรื่อง โกหก )ของอิฉันก็หาได้ขาดตกบกพร่องไม่
    กลัวอะไรกับความจริง กลัวอะไร กับ ด้านมืดของจิต
    เหตุใดจึงต้องพยามต้องปกปิด มันด้วยล่ะจ๊ะ คุณเด็กอนามัย ?

เฮ้อ เดินไปหยุดด้วยยืนบ้าง เคลื่อนไปหรือหยุด
    ความสงบอยู่ที่ปลายตีน กระมัง
    ของงี้ มันสอนกันไม่ได้ซะด้วยดิ  
    รู้เอง เห็นเอง เป็นเอง อิอิ
    ใครกันแน่ ที่ ยึดติด ?

อืม.... แวะมาอ่าน ข้อความ บ่น ถึง อิฉัน แล้วนี่
    อิฉันควร จะ ขุ่นมัว ไหมน๊อ....?
    ขอบคุณสำหรับ ตัวหนังสือ ที่จริตของท่านปรุงแต่งให้อิฉันอ่าน

มันทำให้อิฉันเข้าใจคำว่า
    จริต 6 ชนิด ในสิ่งมีชีวิต ที่เรียกว่า คน ( แต่ละคน ) มากขึ้นแยะเลย
    แหม ?...Id ของพุทธชน นี้มัน กระตุ้นง่ายดีพิลึก อิอิ

และขอ แสดงความยินดี
    กับ ชัยชนะของ นางชีผู้บริสุทฺธิ์ กับ ใบองุ่นสำริดด้วยนะเจ้าคะ
    เดวิด เอ๋ย ขอโทษด้วยนะจ๊ะ  
    ที่นู๋บีขี้เกียจเกินกว่าจะไปตบตีกับบรรดา ศรัทธาจริตชนผู้เปี่ยมล้น เพื่อเธอ
    ช่างน่าเสียดาย เสียนี่กระไร อิอิ

--------------------------------------------------

"จงรักศัตรูของท่าน
    จงทำดีแก่ผู้ที่เกลียดชังท่าน
    จงอวยพรแก่คนที่แช่งด่าท่าน
    จงอธิฐานเพื่อคนที่เคี่ยวเข็ญท่าน   "
    ลูกา 6:27

เลิกพล่าม ถึง  ตระกร้าสามใบ ก็ได้ เจ้าค่ะ คุณบัวเหล่าที่ 1
    พล่ามถึง ไบเบิ้ล มั่งดีกว่า
    ขอพระองค์จง สถิต และ บันดาล ความเข้มแข็ง
    ให้ เด็กเลี้ยงแกะนอกรีต เยี่ยงข้า ด้วย อาเมน....

ปล.
    ปรุงแต่ง ตัวหนังสือ มาโพส ณ ที่นี้  
    มันก็เพื่อ สนองตัณหา และ อัตตา ของตัวเอง เหมียนเคย อิอิ

จากคุณ : นู๋บี - บัวเหล่าที่ 5   - [ 7 พ.ค. 52 19:35:11 ]

จากคุณ : JitZungkabuai - [ 9 พ.ค. 52 13:30:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com