Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ศาสพุทธ สิ่งไหนที่ทำแล้วบาปที่สุด ติดต่อทีมงาน

ทำสิ่งไหน บาปที่สุดครับ ศาสพุทธนะครับ
1.ฆ่าตัวตาย
2.ฆ่าผู้มีพระคุณ พ่อ แม่
3.ฆ่าพระ
######
ปล.เมื่อคืนไปกินเหล้ากับเพื่อนมา
ผมเถียงกับเพื่อนเรื่องนี้
ผมว่า ข้อสองบาปสุด
มันบอกข้อหนึ่งบาปสุด

@@ มิจฉาทิฏฐิ คือ บาปสุดเหรอครับ
ก็ตามที่เพื่อนๆบอกมา ก็คือ การฆ่าตัวตายบาปสุด
แต่ !! ตามที่ผมคิดนะ ผมว่าฆ่าพ่อแม่ยังไงก็บาปกว่า
ดูอย่าง ละคร สังคม ประเพณี ที่เรามักจะประจานคนฆ่าพ่อแม่ตัวเอง
แค่ฟังว่าฆ่าพ่อแม่ตัวเอง มันก็หดหู่ กระทบจิตใจมาก
ต่างกับฆ่าตัวตาย บ้างคนฆ่าเพื่อหนีปัญหา
บางคนเป็นโรคร้ายรักษาไม่หาย พิการ และฆ่าตัวตาย
ผมอาจจะคิดผิด ผมใช้ความรู้สึก อ่านะ

แก้ไขเมื่อ 27 ม.ค. 54 15:01:42

จากคุณ : famebelive
เขียนเมื่อ : 27 ม.ค. 54 12:11:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com