Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอโทษนะครับเพื่อนๆ หลังจากใคร่ครวญเหตุผลแล้ว ผมขอเปลี่ยนใจมาอยู่ค่ายสวดแค่ 150 ข้อแทนครับ ติดต่อทีมงาน

อย่าเพิ่งต่อว่าผมเลยนะครับ อ่านเหตุผลของผมให้จบก่อน ผมเห็นว่าถ้าไปเป็นพวกวัดนาป่าพง สวดแค่ 150 ข้อ อย่างพระคึกฤทธิ์นี่น่าจะได้ประโยชน์สำหรับผมมากกว่านะครับ ได้ประโยชน์ยังไง ผมแจกแจงเป็นข้อๆเลยก็แล้วกัน

1. สมัยก่อนเวลาผมจะไปกราบฟังเทศน์จากหลวงปู่หลวงตาทั้งหลาย เช่น ลป แหวน ลป ขาว หลวงตามหาบัว ลป เจี๊ยะ ลป อ่ำ ลป จันทา ๆลๆ นี่ ผมต้องลำบากลำบนนั่งรถไปตจว.  หลายแห่งต้องขึ้นเขาเข้าป่าเข้าถ้ำ กว่าจะได้ฟังเทศน์ฟังธรรม เพราะท่านเหล่านั้นปลีกวิเวกอยู่ตามป่าตามถ้ำ เอาชีวิตเป็นเดิมพันแลกพระธรรมมาใส่ในใจ ผมเหนื่อยแสนเหนื่อยกว่าจะได้ฟังธรรม มาเห็นรูปและโฆษณาจากลูกศิษย์ท่านแลัวก็รู้สึกตัวเองโง่จริงๆ สู้ไปฟังจากพระคึกฤทธิ์ไม่ได้ ไปนั่งตามห้องประชุมของโรงแรมหรูๆ ตามห้างสรรพสินค้า ฟังเทศน์เสร็จ ก็จะได้ดูหนัง ร้องคาราโอเกะ ช้อปปิ้งต่อได้ สะดวกจะตาย

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ค. 54 17:29:58

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ค. 54 17:29:21

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ค. 54 17:03:51

จากคุณ : อย่ามารู้จัก เดี๋ยวจะหลงรักผม
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 54 16:31:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com