Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมแฟนผมชอบถามว่า "เพราะอะไรผมถึงรักเธอ" ติดต่อทีมงาน

ผมมีข้อสงสัยครับว่าทำไมแฟนผมชอบถามว่า "เพราะอะไรผมถึงรักเธอ"
เพราะทุกครั้งที่เริ่มด้วยหัวข้อนี้ มักจบลงด้วยอาการงอลของเธอตลอด

ทุกครั้งที่แฟนผมถาม ว่าเพราะอะไรผมถึงรักเธอ ผมก็จะตอบด้วยคำตอบเดิมตลอดตั้งแต่ครั้งแรกที่ถาม
ผมจะตอบว่า "ไม่มีเหตุผล" หรือ "หาเหตุผลไม่ได้" เพราะผมรู้สึกแบบนั้นจริงๆ ครับ
ผมไม่รู้ว่าครั้งแรกที่ผมรู้สึกว่ารักเธอนั้นมันเกิดขึ้นเพราะสาเหตุอะไร รู้แค่ว่าผมรักเธอมาก
และผมก็เคยอธิบายแฟนผมไปแล้วว่า มันไม่ใช่เพราะอะไรอย่างนึง เช่น เพราะเธอสวย น่ารัก ขาว นิสัยดี พูดเพราะ เป็นต้น
เพราะผมรู้สึกว่าผมรักเธอที่เธอเป็นแบบนี้ครับ ไม่ใช่ว่าวันนึงเธอ ไม่สวย ไม่น่ารัก ไม่ขาว หรือพูดไม่เพราะ แล้วผมจะไม่รักเธอ มันไม่ใช่ไงครับ

ผมเคยบอกเธอไปว่าต่อให้วันพรุ่งนี้เธอต้องพิการขึ้นมา ผมก็ยังจะรักเธอ และดูแลเธอ (พูดจากใจจริงๆ เลยนะครับ ไม่ได้เสแสร้งสร้างภาพ)
และทุกครั้งที่ผมอธิบายทั้งหมดแบบนี้ เธอก็จะบอกว่า "ไม่จริงอ่ะ มันต้องมีซิ ไม่งั้นอยู่ดีๆ จะมารักเธอได้ยังไง" แล้วก็จบด้วยอาการงอลผม

ผมเลยสงสัยครับว่าที่ผมรู้สึกแบบนี้ผมผิดหรือแฟนผมเค้าอยากได้คำตอบแบบไหนกันแน่ครับ

จากคุณ : bymello
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 55 16:01:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com