Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เริ่มต้น "ขายของ ออนไลน์" ยังไงดี ?  

ทุนต่ำ เวลาน้อย จะเริ่มยังไง
วันละ 3 ชั่วโมง กับทุน หมื่นนึง ทำอะไรได้มั่ง แนะนำหน่อยครับ

อยากอบรมออนไลน์กับกรมพัฒนาธุรกิจการค้า ดีมั้ยครับ อบรมแล้วได้อะไรมั่ง นอกจากกรมพัฒนาธุรกิจการค้า แล้วยังมีใครจัดอบรมออนไลน์แบบนี้อีก
มีหนังสือดีดีแนะนำมั้ยครับ

แล้วคำถามสำคัญ "จะขายอะไรดี ?" อยากขายของชอบ ขายหนัง ขายเพลง ขายหนังสือ  ถ้าเป็นหนังสือมือสองละ ดีมั้ย
อยากขายชุดพราง เครื่องสนาม อุปกรณ์ทหาร อยากขายของเล่นผู้ใหญ่ เครื่องบินบังคับ หรือ ชุดประกอบโมเดล รถ เรือ

จะเริ่มก้าวแรกยังไง ยังเสียวๆ  แนะนำทีครับพี่น้อง

ใครมีประสบการ เจ็บๆคันๆขำๆ กับธุรกิจนี้ จะช่วยแบ่งปันมือใหม่ ก็ขอบคุณมากกกกก...ครับ

จากคุณ : Fat Man & Little Boy
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 52 03:45:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com