Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยแนะนำ แนวทางเริ่มต้นสำหรับการขายของออนไลน์ให้หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมมีความคิดที่อยากจะขายสินค้า เพราะอยากจะหารายได้อีกทาง แต่ปัญหาที่ใหญ่ที่สุดสำหรับตัวเองคือ ไม่รู้จะขายอะไรดี คือว่าไม่ได้จะมาถามว่า ขายอะไรตามกระแสดี หรือขายอะไรแล้วรวยนะครับ

แต่อยากให้ช่วยแนะนำให้หน่อยว่า เราควรค้นหาแนวทาง หรือเริ่มต้นที่จะขายของ โดยเริ่มจากอะไรครับ เริ่มจากสิ่งที่เราชอบเราถนัดก่อนหรือเปล่า
หรือเริ่มต้นจากตรงไหนครับ เพราะตัวผมนั้นอยากทำระยะยาว เผื่อวันนึง
อาจจะทำเป็นอาชีพหลักได้

ขอบพระคุณทุกๆท่านที่ช่วยแนะนำครับผม

ปล. สำหรับความถนัดส่วนตัวของผมไปอยู่ทางด้านบันเทิงหมดเลยครับ หนังสือ วรรณกรรม การ์ตูน เกมส์ เพลง หนัง ดนตรี แหะๆ

จากคุณ : ขอบคุณมากครับ
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 54 09:42:37 A:61.90.124.76 X: TicketID:200001

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com