Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลงทุนขายเสื้อผ้า คุ้มไหม ต้นทุนเท่าไร แหล่งซื้อที่ไหน ? แนะนำด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

ลงทุนขายเสื้อผ้า คุ้มไหม ต้นทุนเท่าไร แหล่งซื้อที่ไหน ? แนะนำด้วยครับ

ขอคำเสนอแนะครับ ว่าควรทำอย่างไรดี ผิดถูกไม่ว่ากันครับ ขอแค่ความคิดเห็น

ควรจะลงทุนขายสื้อผ้าไหม แล้วมันคุ้มไหม

ผมเปิดร้านขายของชำอยู่ใต้หอพัก มีอยู่200 ห้อง
อยากขยายทำร้านขายเสื้อผ้าด้วย

พื้นที่ตรงหน้าร้านค้า เป็นที่ว่างเปล่า แต่เป็นดินลูกลัง ฝุ่นเยอะ ถนนด้านข้างก็ฝุ่นเยอะ

พื้นที่สีเขียว ผมคิดว่าจะ วางเหล็กเส้น+เทปูน สักประมาณ 20 ตารางเมตร ริมถนน
แล้วทำเป็นราวแขวนเืสื้อผ้า ตามแบบตลาดนัดที่เค้าขายกัน

ปัญหาคือ
1. อยู่ในซอย คนผ่านวันนึงประมาณ 5000 คน
2. ฝุ่นเยอะ เพราะถนนไม่ได้เทคอนกรีต หรือ ลาดยาง รถวิ่งผ่านทีฝุ่นท่วม
3. ยังไม่รู้ว่าจะขายได้ไหม จะมีคนซื้อไหม
4. กลุ่มคน คือ คนอีสาน คนต่างจังหวัด พวกคนทำงานโรงงาน
5. พื้นที่จะขายเสื้อผ้า พื้นมันเป็นดินลูกลัง +ฝุ่น แล้วจะทำยังไงกับพื้น
6. จะทำโรงเรือน หรือ จะทำหลังคากันฝน หรือ ทำเป็นราวแขวนผ้าตามตลาดนัด
หรือจะทำห้องกระจกคุ้มทุนไหม หรือจะเพิงหมาแหงน กันฝนได้ไหม
หรือจะ แขวนเช้าเย็นเก็บ ลำบากไหม
7. ต้นทุนเท่าไร
8. แหล่งที่ซื้อเสื้อผ้า
9. เสื้อผ้ากำไร กี่% ต้นทุนเฉลี่ยตัวละเท่าไร (ผมขายของชำ กำไรเฉลี่ย 20%)

ข้อดี
1. ไม่เสียค่าเช่า
2. อยู่ตรงข้ามกับร้านขายของ ของผมเอง ดูแลง่าย
3. หอพักใกล้ๆเยอะ คนเยอะ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Ounsoautumn
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 55 01:26:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com