Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Candlestick วิธีการนำไปใช้  

ผมอ่านเรื่อง candlestick patterns ต่างๆมามากมาย เห็นทั้งการแปลผลในรูปแบบเดิมๆ คือ การท่องจำรูปแบบ และการนำไปแปลผลแบบเข้าใจและไม่เข้าใจในการใช้กราฟแท่งเทียน  ซึ่งก็ไม่แปลกเพราะตัวผมเองก็เคยรู้สึกและเคยใช้การแปลผลกราฟแท่งเทียน อย่างไม่เข้าใจ มาก่อนเช่นกัน
  ดังนั้น เมื่อผมพบวิธีหนึ่ง เป็นการแปลผลกราฟแท่งเทียนที่ผมอ่านแล้ว เห็นว่า มันใช่เลย  มันทำให้ความเข้าใจเดิมๆเรื่องกราฟแท่งเทียนที่เคยศึกษามา ต้องปรับเปลี่ยนวิธีคิดแบบใหม่ทั้งหมด ที่เข้าใจง่ายขึ้น ไม่ต้องท่องจำรูปแบบ แท่งเทียนเดี่ยว  แท่งเทียนคู่  หรือ 3 แท่งเทียน  ต่างๆ อีกต่อไป

หากสนใจ ผมจะแสดงให้ดู   (  ภาพทั้งหมดผมไม่ได้ทำขึ้นมาหรือคิดวิธีนี้เอง เพียงแต่ได้อ่านพบวิธี และแนวคิดนี้ จากบางแห่ง  แล้วนำมาแบ่งปันให้เพื่อนๆเท่านั้น )     ลองติดตาม และควรอ่านช้าๆ พร้อมกับทำความเข้าใจไปด้วยนะครับ  ผมเชื่อว่า มันจะให้คุณค่า สมกับ เวลาที่ใช้ไปในการอ่าน กระทู้นี้ครับ

*** หาก ไม่จำเป็น กรุณา อย่าเพิ่งโพส ข้อความแทรก นะครับ  เดี๋ยวมันจะไม่ต่อเนื่อง  และทำให้คนอ่าน หงุดหงิด  ครับ    ผมจะโพสประมาณ เกือบๆ 40 ความเห็น  ดังนั้น ควรอดใจ รอสักหน่อยนะครับ ***

จากคุณ : kitty63
เขียนเมื่อ : 31 ก.ค. 52 12:31:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com