Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

OOOOOOOOOOOOOOOO ถามคุณ KRIT587 OOOOOOOOOOOOO  

เริ่มคำถามกันเลยนะครับ ....

1. ผมเล่น Future  เป็นปกติ โดยอ่านทิศทางของตลาด  ถ้าตลาดขึ้น ก็ ซื้อ Future  พอดูไปไม่ไหว  ก็ Close เลย  รวมทั้งบางครั้ง Open Short ตามลงไปด้วย   ด้วยปริมาณ 10-100 สัญญา อย่างนี้  ผมสามารถใช้ Option มาประกอบด้วยได้หรือไม่  สามารถเร่งผลกำไรได้เร็วกว่า  Future Pure ๆ หรือไม่

2. มีอยู่พอร์ตหนึ่งนะครับ  เน้น Long อย่างเดียว  คือถือยาว ข้ามเดือน
ข้ามปี  เหมือนถือเป็นหุ้น 1 ตัว  สามารถใช้ Option เข้ารวมเพื่อลดต้นทุนได้หรือไม่ อย่างไรครับ

จากคุณ : Big Jump
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 52 10:37:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com