Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

SCBeasy มันเข้าไปดูข้อมูลคนอื่นง่ายๆ อย่างนี้เลยเหรอครับ? (เรียน pjuk หรือท่านที่ทำงานที่ SCB ครับ) ติดต่อทีมงาน

คือเมื่อกี้นั่งคุยกับเพื่อนในกลุ่ม แล้วเค้าบังเอิญ copy link ของหน้าดูรายละเอียดบัญชีกองทุนใน easyfund ติดมาด้วย

ด้วยความที่เห็น link ยาวๆ เราก็เลยกดไปเล่นๆ ขำๆ ไม่มีอะไร ปรากฎว่าขึ้นหน้ารายละเอียดกองทุนของเพื่อนคนที่ว่าขึ้นมาหมดเลย
แถมสามารถกด back ย้อนไปจนถึงหน้าทำรายการสั่งซื้อกองทุนได้อีกด้วย

นี่ยังดีว่าเป็นของเพื่อนกัน แล้วคุยกันแค่ในกลุ่ม ทำให้เข้าไปดูก็แค่ขำๆ กัน ไม่มีอะไร
แต่ถ้าเกิดมีผู้ไม่หวังดีได้ link ไป หรือเกิดมีใครเผลอ ก๊อปติด link มาแบบเพื่อนผมคนนี้อีกไม่แย่เหรอครับ
เพราะเท่ากับว่าเค้าสามารถกดซื้อขายกองทุนได้ โดยเค้าไม่ต้องรู้รหัสผ่านของเราด้วยซ้ำ

ตอนนี้เลยเกิดอาการไม่ไว้ใจ scbeasy ขึ้นมาทันใด รบกวนประสานงานแก้ไขด้วยโดยด่วนที่สุดครับ

ขอบคุณครับ

edit 1 เพิ่มเติม.. เข้าใจว่า scbeasy มี script ที่ป้องกันการคลิกขวาอยู่ก็จริง..
แต่การ copy น่ะ... กดปุ่ม CTRL C ก็ได้นะครับ

แก้ไขเมื่อ 03 ธ.ค. 54 00:40:31

จากคุณ : worldicez
เขียนเมื่อ : 3 ธ.ค. 54 00:37:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com