Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เงิน20 ล้านบาท โอนข้ามจังหวัด อย่างไรโดยโอนเสียค่าธรรมเนียไม่เยอะครับ (หรือไม่เสียเลย) ติดต่อทีมงาน

ถ้าไปขายที่ดินในจังหวัดอื่นประมาณ ราคา 20 ล้านบาท
จะถือกลับคงไม่ดีแน่เพราะคนละภาค ห่างหลายจังหวัดทีเดียว
ปกติถอนตังค์ข้ามจังหวัดเสียเงินประจำ

กำลังสงสัยว่า ถ้าเราจะโอนเข้าบัญชีต่างสาขาของเราเอง ของธนาคารเดียวกันได้ไหมครับ
อาจจะโอนแล้วเหลือไว้ บ้างหลักแสนที่ต้นทางก็ได้

บ้านอยู่ชุมพร แล้วไปขายที่ีดินที่ขอนแก่น

ผมเปิดบัญชีแบงค์เดียวกันแต่สองสาขา แล้วค่อยโอนกันเองได้ไหมครับ
หรือ ผมมีบัญชีที่ชุมพร พอขายที่ได้ผมเอาเงินเข้าต่างสาขาที่ขอนแก่นได้เลย

ที่บ้านเคยแต่ซื้อขายที่ ในจังหวัดเดียวกัน หรือ ถ้าข้ามจังหวัดก็ไม่ไกลและไม่แพง(หลักแสน)

หนนี้เยอะสำหรับที่บ้านเลยอยากถามวิธีครับ

ปล เคยได้ยินว่า TMB ฟรีค่าธรรมเนียม จะทำได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : naist
เขียนเมื่อ : 7 มี.ค. 55 09:20:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com