Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Top 10 สิ่งที่ไม่ควรค่าแก่การกราบไหว้บูชาในประเทศไทย

ตัวผมเองเป็นคนที่มีความเชื่อกลางๆ ทั้งในแง่ของวิทยาศาสตร์และสิ่งเหนือธรรมชาติ คือไม่ลบหลู่ในสิ่งศักดิ์สิทธิ์และยินดีที่จะศึกษาหาความรู้ในเชิงวิทยาศาสตร์ ทั้งนี้เพราะผมเชื่อเสมอว่าการเปิดใจยอมรับสิ่งต่างๆ ในหลายๆ แง่มุม จะช่วยให้ผมมีโลกทัศน์ที่กว้างไกลขึ้น และสามารถอยู่ร่วมกับสังคมที่มีความแตกต่างได้อย่างลงตัว

อย่างไรก็ดี มีเหตุการณ์ตามหน้าหนังสือพิมพ์จำนวนหนึ่งที่ผมเห็นว่าเกินความพอดีไป จนทำให้เกิดเรื่อง ขำๆ ตามมา ซึ่งผมรวมเอาไว้ในกระทู้นี้โดยจัดไว้ว่าเป็น 10 อันดับสิ่งที่ไม่ควรค่าแก่การกราบไหว้บูชา ซึ่งจากเนื้อหาข่าวผมได้ลบชื่อผู้ที่เกี่ยวข้องทิ้งไป คงไว้แต่ชื่อผู้ที่เข้ามาทำการพิสูจน์และไขข้อข้องใจเท่านั้น จะได้ไม่เสียน้ำใจกันหากว่าบทความนี้ถูกเผยแพร่ไปยังที่อื่นๆ เช่น email และ website ต่างๆ

สำหรับใครก็ตามที่ต้องการเอาเนื้อหาในกระทู้นี้ไปดัดแปลงหรือเผยแพร่ก็เชิญตามสะดวกโดยไม่ต้องแจ้งให้ผมทราบก่อน การให้เครดิตนั้นไม่จำเป็นแต่ถ้าใส่ให้ก็ขอขอบคุณ แต่ขอออกตัวก่อนว่าเนื้อหาในนี้ผมเพียงแต่รวบรวมเนื้อหาและรูปภาพมาจากสื่อออนไลน์ต่างๆ มีเขียนเพิ่มและดัดแปลงบ้างแต่ไม่ได้เป็นเจ้าของผลงานครับ

จากคุณ : =Por= - [ 25 พ.ค. 52 20:47:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com