ความคิดเห็นที่ 6 |
จะกล่าวในเรื่องกระบวนการผลิตนะฮะ ที่ถูกกว่าเพราะว่าบรรจุภัณ ก็ส่วนหนึ่งอย่างเช่นแม่พิมพ์ 1 อันที่ทำขวด ถ้าขวดเล็กจะได้ถึง 8 ขวด แต่ถ้าเปนขวดใหญ่แม่พิมพ์อันเดียวกันจะทำได้ 4 ขวด เพราะฉะนั้นถ้าคิดราคาด้านต้นทุนขวดเล็ดจะราคาถูกกว่าต่อขวด ... ถ้าเป็นตัวแชมพูจะเท่ากันครับราคาต้นทุนทั้งขวดเล็กขวดใหญ่ เพราะเค้าผลิตกันเป็นถังแกลลอนใหญ่ไม่แยกว่าอันไหนจะทำขวดเล็กขวดใหญ่ ... จริงๆแชมพูถ้าคิดต่อขวดราคาจะถูกมากๆ เพราะเค้าผลิตในขนาด Mass คือสั่งซื้อจาก Supplier ยิ่งเยอะยิ่งถูกไงครับ ...
จากคุณ |
:
Eddieshop
|
เขียนเมื่อ |
:
30 มิ.ย. 53 11:56:05
|
|
|
|