Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้พลีชีพ :: อกหัก ก็ทำให้เกิดเรื่องดีๆได้ ถ้ารู้จักรักตัวเอง

เจ้าของกระทู้อายุ 27 ีค่ะ แต่งงานแล้ว มีลูกแล้ว1คน ก่อนแต่งก็อวบขั้นสุดท้าย
แต่ด้วยความที่ไม่ค่อยดูแลตัวเอง ปล่อยตัว ผลสุดท้าย อดีตสามีไปมีเมียน้อยค่ะ
เมียน้อยทั้งขาว ทั้งหุ่นดี ผลคืออดีตสามีไปอยู่กับเมียน้อย ลูกไม่สนใจ ขนาดลูกไม่สบาย
เค้ายังบินไปง้อผู้หญิงเลยค่ะ  ผลของความแค้น ทำให้เจ้าของกระทู้ เริ่มหันมาสนใจตัวเอง

เริ่มจากการลดน้ำหนัก แรกๆก็อดอาหาร วันนึงกินมื้อเดียว ผลเดือนแรกลดไป 5 กิโล
แต่ไม่มีแรงทำอะไรเลยค่ะ เลี้ยงลูกก็เหนื่อยมาก เลยเปลี่ยนเป็น เน้นกินผักค่ะ กินผักเป็นกระจาดเลย
และกินอาหารครบ3มื้อตามปกติ เน้นผักมากๆ และมื้อเย็นกินน้อยๆค่ะ

ส่วนการออกกำลังกาย วันๆต้องเลี้ยงลูก ก็ใช้พลังงานไปพอสมควร แต่เนื้อไม่กระชับ
และไม่ค่อยมีเวลาไปวิ่งออกกำลังกาย เลยต้องใช้การวิ่งเหยาะๆในบ้าน
ปั่นจักรยานอากาศ ตอนนี้ร่างกายกระชับมากขึ้น แต่ยังไม่มากค่ะ พยายามหาวิธีอยู่

จนวันนี้ ได้มีโอกาสไปซื้อเสื้อผ้าใหม่ๆใส่บ้าง ได้ไปเที่ยวบ้าง คนรอบข้างทักว่าดูดีขึ้น
รู้สึกดีใจมากค่ะ ไม่น่าเอาเวลาไปร้องไห้เสียใจเพราะผู้ชายเลวๆคนนึง เอาเวลามาดูแลตัวเอง และลูกดีกว่า

** เจ้าของกระทู้เข้ามาเล่นห้องแป้งบ่อยๆ เจอกระทู้แนะนำเรื่องลดความอ้วน เรื่องขัดตัว เรื่องเครื่องสำอางค์บ่อยๆ ทำให้เกิดแรงบันดาลใจอยากสวย ขอขอบคุณเคล็ดลับดีๆของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในห้องแป้งค่ะ **

จากคุณ : สาวปากร้ายหลงรักชายตัวดำ
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 53 09:56:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com