Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++Review การทำผมลอนโดยใช้แกนม้วนผมแบบต่างๆ ตอนนอน++++ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ
วันนี้จะมารีวิว ทรงผมที่ได้จากที่ม้วนผมแบบต่างๆ ที่มีวางขายตามท้องตลาดนะคะ
ซึ่งจะเป็นแบบม้วนก่อนนอนนะคะ ทั้งนี้เนื่องจากไม่อยากให้ผมเสีย แต่อยากได้ผมลอนค่ะ

ก่อนอื่นก็ต้องขอโทษที่รูปเล็กไปนิดนึงนะคะ ตอนแรกนึกว่าถ้ารูปใหญ่ไปจะอัพโหลดไม่ได้ก็เลย resize รูป ผลที่ได้ก็เลยได้รูปค่อนข้างเล็ก แต่เดี๋ยวจะลองพยายามอัพใหม่ให้ได้รูปใหญ่จะได้มองเห็นชัดเจนนะคะ

ลักษณะผมของเราก่อนนะคะ
สภาพผม ธรรมดา
เส้นผม ธรรมดา
ความหนา ปกติ
ผ่านการทำสีมาแล้ว
ปลายผม แห้งเล็กน้อย (เนื่องจากทำสี)  
ความยาว  กลางหลัง

นอกจากนี้ เราเอง ไม่เคยดัดผม แต่ผ่านการยืดผมมาก่อนประมาณปีกว่าค่ะ แต่ก็ไม่ได้ไปยืดอีก ดังนั้น ผมจึงไม่มีเชื้อดัดเลย

ปัญหาในการทำผมลอน (เมื่อก่อน) คือ ผมคลายตัวเร็วมาก เนื่องจากผ่านการยืดและไม่มีเชื้อดัดนั่นเอง นอกจากนี้เรายังขี่มอเตอร์ไซด์ด้วยค่ะ ดังนั้น ผมจึงยิ่งคลายลอนเร็วอีกหลายเท่าเลย ประมาณว่า อยู่ที่พักทำผมลอนสวย แต่พอออกจากห้องขี่มอเตอร์ไซด์ไปถึงมหาวิทยาลัย (1 ก.ม.) ผมก็คลายตัวแล้วค่ะT_T

แต่ก่อนเราซื้อแกนม้วนของเลอซาชา แบบ 7 วัน 7 ทรง มาทำ เพราะเชื่อคำโฆษณาว่า ผมไม่เสีย  แต่พอเอามาม้วนผม ก็ทำไม่ได้เป็นลอนเลยค่ะจนเราหงุดหงิดมาก แถมผมก็เสียอีก

จากนั้นก็เลยซื้อแกนม้วนเลอซาชา ขนาด 25 mm. ค่ะ แต่ก็ม้วนลอนไม่สวยเหมือนคนอื่นค่ะ ดูไม่เป็นธรรมชาติเลย แถมคลายตัวเร็วอีก

เราก็ลองทำอยู่หลายวิธีมากค่ะ ในการที่จะทำผมลอนให้สวย และคลายตัวน้อยที่สุด โดยไม่ทำให้ผมเสีย สุดท้าย ก็ได้เจอกับที่ม้วนผมแล้วนอนค่ะ ก็เลยลองทำดู ปรากฏว่า ถูกใจมากค่ะ เพราะลอนเป็นธรรมชาติ แต่ต้องมีเทคนิคนิดนึงนะคะ ตามรีวิวเลยค่า

แก้ไขเมื่อ 15 ก.พ. 54 16:43:13

แก้ไขเมื่อ 15 ก.พ. 54 15:47:37

จากคุณ : pukanmaw
เขียนเมื่อ : 15 ก.พ. 54 15:46:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com