Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<< รบกวนถามคุณผู้ชายค่ะ >> เกี่ยวกับทรงผม และการเซ็ทผม ติดต่อทีมงาน

พอดีมีเพื่อนผู้ชายมาปรึกษาเรื่องทรงผมค่ะ  แต่ก็ไม่ค่อยจะมีความรู้ด้านนี้ซักเท่าไหร่  

คือ เพื่อนเราเค้าหน้าผากกว้าง  เลยอยากได้ทรงที่ปิดเถิก เราก็เลย ลองๆหาให้ เพื่อนก็บอกว่า โอเคเลย ทรงนี้

แต่มันมีปัญหา ตรงที่ว่า เพื่อนเรา เป็นคนที่เหงื่อออกง่ายมาก  ทรงผมตอนนี้เค้าจะแสกกลาง ปกติ คือไม่ได้ตัดเป็นทรงแบบเกาหลีอะไรพวกนี้ค่ะ

เลยอยากจะถามว่า  ถ้าจะทำผมทรงด้านล่างนี้  เวลาเซทผมจะเซทยังไง ต้องใส่มูส ใส่เจล ใส่แว๊กซ์ หรืออะไรรึเปล่าคะ  

แล้วเวลาเหงื่อออกจะมีปัญหาเรื่องทรงผมไหม เค้าบอกว่า กลัวเวลาเหงื่อออกแล้ว ผมมันจะเปียก ติดหน้า เป็นริ้วๆ มันจะยิ่งทำให้เห็น ว่าหัวเถิก -*-   ถ้าเช็ดให้แห้งแล้วมันจะกลับมาทรงเดิมไหม (ในระหว่างวัน)

เค้าเป็นคนผมหยักศกเล็กน้อย  จะทำทรงแบบนี้ได้ไหม  แล้วปกติเค้าแสกกลางจะสามารถทำผมทรงแบบนี้ได้รึเปล่า  จำเป็นต้องยืดผมมั้ย เจ้าตัวเค้าอยากให้ดูเนี๊ยบๆหน่อยอะค่ะ  

ถ้าจะตัดผมทรงนี้ ควรจะไปตัดที่ไหนดีคะ  เราก็แนะนำไม่ถูกซะด้วย  ราคาประมาณเท่าไหร่  ยังไงรบกวนช่วยแนะนำทีค่ะ

สรุป ปัญหาของคุณเพื่อน เล็กน้อยค่ะ

-  เป็นคนเหงื่อออกง่าย
-  ไว้ผมแสกกลาง
-  ผมหยักศกเล็กน้อย
-  หน้าผากทั้งสูงและกว้าง (หัวเถิกนั่นเอง)

ความต้องการ

-  ผมทรงนี้เค้าจะตัดได้ไหม
-  จะมีปัญหาเวลาเหงื่อออกรึเปล่า ผมจะอยุ่ทรงไหม
-  ผมหยักศก จะตัดได้ไหม ถ้าต้องการความเนี๊ยบ แบบในรูปตลอด ต้องยืดผมไหม
-  เวลาลมพัดมาผมจะเสียทรงไหม  เค้าบอกว่า กลัวมันจะโชว์เถิก
-  ในกรณีที่ ตัดได้ จะเซทผมยังไงให้อยู่ทรง ใช้อะไรเซท
-  ถ้าจะไปตัด ตัดที่ไหน ร้านไหนดี ราคาเท่าไหร่ ( อยู่ กทม ขอแบบไม่แพงจนเกินไป  ไม่รวมค่ายืดนะคะ )

ปล. ในภาพนายแบบคือ นิชณาน  พี่ชายของนิชคุณค่ะ

รูปด้านซ้าย จะเห็นว่า หัวเถิกมาก  ด้านขวาจะเห็นว่าปิดเถิกได้ดี

รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ ทั้งคุณผู้ชายและคุณผู้หญิงที่ตอบได้ทุกท่าน

จากคุณ : decalock
เขียนเมื่อ : 25 เม.ย. 54 21:29:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com