Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาบอกสูตรน้ำผักปั่น เพื่อผิวหน้าและสุขภาพดีๆค่ะ (ยอมพลีชีพค่ะ)) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะสาวๆห้องแป้ง คืนนี้เล่นกระทู้ไปกระทู้มาอ่านโน่นนี้นั้น แล้วก้อเห็นกระทู้สาวๆหลายท่านต้องการหน้าเนียนใสค่ะ จขกท คิดว่าสุขภาพดีจากภายในช่วยเราได้จริง เลยคิดว่าจะเอาสูตรน้ำผักปั่นที่ทานทุกเช้านี้แหละค่ะมาแบ่งปันกัน มันเป็นอะไรที่ง่ายแต่ยังไงๆก้อไม่เกิดผลเสียแน่นอนค่ะลองดูกันนะค่ะ
ส่วนผสมก็คือ
แอปเปิ้ล เขียวและแดง อย่างละ 1/2 ของผล
แครอท 1 หัว
บรีรูท 1/2 ผล (ถ้าหัวใหญ่ก็ 1/3ค่ะ)
กระหล่ำม่วง 1 แว่น
แตงกวา 1 ผล
เซอลารี 1 ก้าน (คื่นช่าย แทนก็ได้ค่ะ ประมาน 1-2 ต้น)
กีวี 1 ลูก
มะนาว 2 ลูก
งาดำ 1-3 ช้อนโต๊ะ
น้ำเปล่า (กะแล้วแต่สัดส่วนค่ะ)
น้ำผึ้ง นิดหน่อย
เพิ่มขิง 1-2 แว่น ถ้าต้องการเลือดลมดีค่ะ

ผลไม้ทุกอย่างที่กล่าวมาไม่ต้องปลอกเปลือกนะค่ะ แล้วห้ามนำเมล็ดออกด้วย (ปลอกได้เฉพาะกีวี กะมะนาว ในส่วนของมะนาวก็แค่ปลอกผิวเขียวๆออกค่ะ)

จากคุณ : luvrob81
เขียนเมื่อ : 11 ม.ค. 55 22:08:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com