Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

****เชิญร่วมต่อกลอน เพลงพวงมาลัย ๑๕ ค่ะ**** ติดต่อทีมงาน

****เชิญร่วมต่อกลอน เพลงพวงมาลัย ๑๕ ค่ะ****

เอ้อระเหย ลอยมา
ปีขาลจะลา กระต่ายมาไว
เสือดุ ยุส่งให้ลา
รอกระต่ายมา สดชื่นแจ่มใส

ขอพร สิ่งที่ศักดิ์สิทธิ์
ส่งมอบลิขิต ด้วยนิมิตใหม่
มีสุขกันให้ถ้วนทั่ว
สุขทุกครอบครัว เถิดพี่น้องไทย

ขอให้ พบแต่สิ่งดี
ทั้งตลอกปี และตลอดไป
สดใส ทั้งชายทั้งหญิง
ไม่ใช่ชายหญิง ก็มีสุขได้ (สุขให้ทั่วนะคะ)

สิ่งไหนร้าวรอนวอนผ่าน
กระต่ายเบิกบาน สำราญดวงใจ
คิดดีทำดี ย่อมดี
คนที่ไม่ดี ขอให้เปลี่ยนไป

เปลี่ยนไปในทางที่ดี
จะได้ไม่มี สิ่งที่หมองไหม้
เพลงพวงมาลัยของเรา
ขอลาปีเก่า ที่เศร้าเหลือหลาย

พรุ่งนี้ ปีใหม่ เยี่ยมมา
ก็หวังกันว่า อย่าได้หวั่นไหว
ยังคงมีกันและกัน
ขอให้ยึดมั่น สัมพันธ์ที่ใจ

พรใด ที่แสนประเสริฐ
ขอจงบังเกิด พริ้งเพริศสดใส
ขอให้ทุกคนโชคดี
ทั้งปีใหม่นี้ และปีต่อไป

ลาก่อนแล้วหนาปีเสือ
ปีที่แสนเบื่อจบสิ้นกันไป
พวงเจ้าเอ๋ย มาลัย
เริ่มต้นปีใหม่ สดใสนะเอย.....

สวัสดี ส่งท้ายปี เก่า  ที่แสนเศร้า..
เพื่อ ต้อนรับปีใหม่  ที่หวังว่า  จะสดใสค่ะ
ขอให้ พี่น้อง  ชาวพวงมาลัย และ พี่น้อง ชาวไทย
มีความสุขกันทั่งหน้า นะคะ ..
ขอเชิญ ร่วม ต่อกลอน เพลง  กันให้มีความสุขนะคะ....
ขอบคุณ ล่วงหน้า ทุกท่าน ที่แวะมาค่ะ...

แก้ไขเมื่อ 02 ม.ค. 54 10:52:59

จากคุณ : สุนันยา
เขียนเมื่อ : วันสิ้นปี 53 10:57:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com