Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

****เชิญร่วมต่อกลอน เพลงพวงมาลัย ๑๙ ค่ะ**** ติดต่อทีมงาน

****เชิญร่วมต่อกลอน เพลงพวงมาลัย ๑๙ ค่ะ****

เอ้อระเหยลอยมา
สิบเก้าแล้วหนา เพลงพวงมาลัย
อยู่ช่วง กำลังสวยสด
มาลัยทั้งหมด เรียงร้อยสดใส

มีกันจนถึงวันนี้
สัมพันธ์ไมตรี ก็ยังมีให้
ว่างเว้น จากงานที่ทำ
ก็มาประจำ บทกลอนวางไว้

ห้องพักยามเหงาอุรา
ร่วมทักทายมา มีความสุขไหม
หรือว่า ใครมีความทุกข์
อ่านเรื่องสนุก แล้วพลอยยิ้มได้

รวมกันเป็นกลุ่ม เล็กเล็ก
มีตั้งแต่เด็ก และ ผู้สูงวัย
พอได้ร่วมวงเรียงร้อย
อายุก็พลอย น้อยเท่ากันไป(55  เข้าข้างตัวเอง หรือเปล่าเนี่ย)

เพราะเรานั้นไม่ยึดติด
ด้วยความใกล้ชิด เหมือนเพื่อนกันไง
ตัวเลขมันไม่สำคัญ
แต่ใจเรานั้น สำคัญใช่ไหม

มาเถิดอย่าได้กังวน
พวกเราทุกคน ต่างมีน้ำใจ
มาลัยเรียงร่ายอักษร
บางบทบางตอน มีค้อน หมั่นไส้

ใช่ว่าเราจะโกรธกัน
หยอกเหย้า เอามันส์...เท่านั้นบอกให้
ที่จริงแล้วเรารักกัน
ใครหายไปนาน ถามหาห่วงใย

ขอเชิญผู้ผ่านไปมา
เม้นท์หน่อยเถิดหนา ความเห็นวางไว้
บทกลอนกระเซ้าเย้าแหย่
ทุกคนล้วนแต่ เป็นกันเองไง

จะขอเชิญชวนทุกท่าน
หากว่างจากงานแวะมาทันใด
พวงเจ้าเอ๋ยมาลัย
สดชื่น สดใส กันทุกคนเอย............

สวัสดีค่ะทุก ท่าน
กระทู้เพลงพวงมาลัย มา ถึงกระทู้ ที่ สิบเก้า แล้วนะคะ
เริ่มต้นด้วยเพลงพวงมาลัย แต่ว่า...พวกเรา ไม่จำกัดว่า
ผู้ที่จะมาร่วแจม ต้อง  เขียนเป็นเพลงพวงมาลัย เท่านั้นนะคะ
ทุกอย่าง ไม่ว่า จะเป็น ร้อยแก้ว โคลง ฉันท์ กาพย์ กลอนฯ
สามารถ มาทักทายกันได้ค่ะ
ขอให้ มีความสุข กับการ  ต่อกลอน นะคะ

ขอบคุณ ล่วงหน้า ทุกท่าน ที่แวะมาเยือนค่ะ

จากคุณ : สุนันยา
เขียนเมื่อ : 25 ก.พ. 54 11:52:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com