Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กำลังหาซื้อกล้องคอมแพคขนาดกระเป๋าแต่ถ่ายรูประดับ DSLR ติดต่อทีมงาน

มี Canon 550D อยู่ตัวหนึ่ง ความจริงก็ไม่หนักเท่าไร แต่โอกาสใช้น้อยมาก เพราะทำงานทุกวัน จะถือไป ทำธุระไป ก็ดูแปลกๆอยู่ เลยยังเป็นมือใหม่หัดถ่ายอยู่นั่นแหละ แบบกดอย่างเดียว
เลยอยากได้กล้องเล็กๆขนาดพกติดกระเป๋าเสื้อ แต่หวังสูงแบบถ่ายมือเดียว กดแชะเดียว แต่ได้คุณภาพแบบกล้องใหญ่ 5555
เพิ่งเจอ Nikon P300 น่าสนใจไหมครับ ชอบดีไซน์ พกกระเป๋าได้ และมีฟังชั่นที่ดูน่าจะหัดลองเล่นได้
หรือมีรุ่นอื่นแนะนำไหมครับ
ขอบคุณครับ

จากคุณ : KidLeo
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 54 14:31:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com