Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Spoil][Marvel comic] Avengers - The Children's Crusade บทที่ 6 เปลวไฟสีเลือด ติดต่อทีมงาน

(ตอนนี้เรื่องราวก็ดำเนินมาจนถึงเล่มที่ 6 แล้วนะครับ ปัจจุบันเรื่องนี้ออกถึงเล่ม 7 ครับ คาดว่าเล่ม 8 ออกเดือนพฤศจิการยนนี้ ซึ่งอีกไม่นานพวกเราก็จะตามเล่มล่าสุดทันแล้วนะครับ เย้ๆๆๆๆ ^^)

Note (เหมือนเดิมเจ้า):

-ศัพท์ ในเล่มนี้ พยายามเรียบเรียงเพื่อให้คนอ่านอ่านได้ง่ายๆนะครับ คำแปลอาจไม่ตรงเป๊ะๆนักนะครับ แต่ถ้ามันเพี้ยนมากไป ก็ติกันได้นะครับ

-รบกวนโหวตเข้าคลังกระทู้ด้วย จะได้เก็บไว้ได้นานๆนะจ๊ะ

-ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ

ตอนที่แล้ว

Avengers - The Children's Crusade บทที่ 1 ปฎิบัติการตามล่าหา Wanda

Avengers - The Children's Crusade บทที่ 2 ความจริงที่น่าสะพรึง

Avengers - The Children's Crusade บทที่ 3 หมอกควันแห่งสงคราม

Avengers - The Children's Crusade บทที่ 4 Wanda ต้องตาย?

Avengers: The Children’s Crusade – Young Avengers

Avengers - The Children’s Crusade บทที่ 5 อดีต ปัจจุบัน และอนาคต

ความเดิมจากตอนที่แล้ว

หลังจาก Iron Lad โผล่มาช่วย Wiccan กับ Wanda Maximoff จากการทำร้ายของ Wolverine

เขาก็พาเหล่า Young Avengers ย้อนเวลาหนีกลับไปในอดีต

จนเผลอช่วย Scott Lang หรือ Ant-Man รุ่นสอง ให้รอดจากแรงระเบิดของ Jack of Hearts ซะงั้น

เมื่อพวกเขากลับมายังช่วงเวลาปัจจุบันแบบงงๆ พวกเขาก็รู้ว่า

SCARLET WITCH ได้ตื่นขึ้นมาแล้ว!

โลกนี้จะเรือหายและวายวอดหรือไม่ โปรดติดตามชมได้เลยจ้า!

แก้ไขเมื่อ 28 พ.ย. 54 13:22:23

แก้ไขเมื่อ 20 พ.ย. 54 16:07:57

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ย. 54 09:20:46

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 54 11:25:22

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ย. 54 10:43:15

แก้ไขเมื่อ 01 พ.ย. 54 10:59:47

แก้ไขเมื่อ 31 ต.ค. 54 09:01:56

แก้ไขเมื่อ 31 ต.ค. 54 09:01:31

จากคุณ : DOLครับ
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 54 08:59:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com