Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] เผยทุกขั้นตอนในการช้อปใน ebay ครับผม{แตกประเด็นจาก N11947396} ติดต่อทีมงาน

แตกกระทู้มาจากอันเก่าครับที่เอาของที่ชอป ๆ มาให้แม่ ๆ ดูวันนี้ว่าง ๆ เลยมาแนะนำทุกขั้นตอนในการชอปปิ้งเว็บชั้นนำของโลก ebay ครับผม

ทำไมต้อง ebay >> เว็บนี้จะเป็นเว็บประมูลสินค้าครับราคาเริ่มต้น ราคาปิด ผู้ซื้อ ผู้ขายตกลงกันเองเราสามารถเสนอราคาเท่าไหร่ก็ได้ที่เราต้องการ ผู้ขายไม่สามารถกำหนดราคาปิดได้อำนาจทุกอย่างอยู่ในมือผู้ซื้อเลยครับ ผู้ขายสามารถทำได้แค่ตั้งราคาเริ่มต้นที่ต้องการและคาดหมายราคาปิดได้แค่นั้น เมื่อการประมูลสินสุดได้ราคาไหนก็ต้องขายราคานั้นให้แก่ผู้ที่ประมูลได้สูงสุดไป หลาย ๆ ครั้งที่ผมได้ของราคาถูกกว่าตลาดมาก ๆ มาใช้อย่างที่ให้ดูในกระทู้ก่อนที่แตกมานั่นล่ะครับ ล่าสุดเครื่องปั๊มนมเพิ่งมาถึงมือไปเอาที่โกดังมาเมื่อวาน ใหม่เอี่ยมอ่องเลยครับ ผู้ขายบอกว่าเอาออกจากซีลมาล้างทำความสะอาดเท่านั้นแต่ยังไม่ได้ใช้ เปิดกล่องออกมากลิ่นใหม่นี่หึ่งเลยครับ ได้มาราคารวมส่งไม่เกิน 2000 บาทครับปั๊ม avent ไฟฟ้าเนื้อ PES ประหยัดไป 7 พันกันเลยทีเดียว ><

นอกจากรูปแบบการประมูลแล้วก็มีการซื้อขาดตามราคาที่ผู้ขายตั้งด้วยครับอันนี้เหมือน ecommerce ทั่วไปง่ายมากครับจบการซื้อในไม่กี่คลิก ครับผม

คำเตือน : ถ้าท่านได้เข้าไปสู่โลก ebay แล้วพึงระวังใจของท่านให้ดีเพราะของมันบาดตาบาดใจมากกกก ผมแค่เดือนมีนา เมษา นี่หมดไปหลายหมื่นแล้วครับสำหรับของ ๆ ลูก T T

จากคุณ : โซ้ยตี๋
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 55 09:09:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com