Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยเลือกหลังคาหลังบ้านหน่อยค่ะ..เมทัล ชีท / โพลี ฯ / ไวนิล?? ติดต่อทีมงาน

จะทำหลังคาลานซักล้างหลังบ้าน พื้นที่ไม่มาก  
ทำหลังคาแบบไหนดีคะ  ระหว่าง เมทัล ชีท / โพลี ฯ / ไวนิล??

โดยส่วนตัวแล้ว
-- ไม่ชอบ โพลีคาร์บอเนต (เรียกถูกป่าวคะ)
เพราะที่บ้านก็ใช้อยู่ ดูมันเก่าเร็ว สกปรกง่าย
แต่คนในบ้านบอกว่า..ทำหลังคาโพลีฯ ก็ดีเหมือนกัน
เวลาตากผ้า แดดจะได้ส่องลงมาโดนบ้าง ผ้าจะได้แห้งเร็วๆ   น่าจะดีกว่าหลังคาทึบๆ
(แต่..เราว่า ความจริงตากผ้าโดนลมอย่างเดียวก็พอแล้วมั๊ง  )

-- ส่วนไวนิล  เพิ่งเคยได้ยิน ไม่รู้จักมาก่อน แต่เห็นของจริงบ้างแล้วล่ะค่ะ
ไวนิลมันคืออะไรคะ พลาสติกหรือป่าว จะแตกง่าย อายุการใช้งานสั้นป่าวคะ??

-- ส่วนเมทัล ชีท นี่คือหลังคากันสาดชนิดทั่วไปที่ใช้ๆกันป่าว
(มีรูปประกอบค่ะ)  แต่กลัวว่าอยู่หมู่บ้านจัดสรร ใหม่ๆ ถ้าติดเมทัล ชีท ฝนตกหนักๆเสียงดังน่ะค่ะ กลัวรบกวนเพื่อนบ้าน เดี๋ยวเค้าจะว่าเอา

(หลังคาที่บ้าน ฝนเปาะแปะๆมากหน่อย เสียงก็ดังแล้วค่ะ)

ช่วยแนะนำข้อดี ข้อเสีย ของหลังคาแต่ละชนิดด้วยค่ะ

ปล. คงไม่ทำหลังคากระเบื้องค่ะ

นี่คือเมทัลชีท ใช่มั๊ยคะ??

จากคุณ : Me Moo-Yong
เขียนเมื่อ : 20 มิ.ย. 54 20:05:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com