Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้ชวนปลูก !! เล็งให้ถูก เลือกให้ดี ติดต่อทีมงาน

มาหาเจ้าหนี้อีกแล้ว ของเก่าน่าจะทยอยได้รับเมล็ดกันบ้างแล้ว ยกเว้นเมล็ดจากจีนอยู่อีกบ้านเสาร์อาทิตย์นี้จะแพ็คส่งให้จ้า

กติกา
ในตารางนี้มี เมล็ด 15 ชนิด เป็น ผักและดอกไม้
"ชอบอันไหนจิ้มมา 1 อัน คนละ 1 ชนิด ชนิดละ 1 ท่านเท่านั้น"
ซองแสตมป์ไม่ต้องจ้า มาก่อนเลือกก่อน  เลือกแล้วไม่ทัน เลือกใหม่ได้  ในตารางมีทั้งแนวนอน แนวตั้ง แนวแทยง หน้าไปหลัง หลังไปหน้า บางชนิดไม่ได้ระบุสี  วัดดวงเลยค่ะ

เห็นเงื่อนไขแล้วอย่าเพิ่งเมินนะเออ ลองดูสนุกๆนะจ๊ะ
**ปล. ลองทำดู ผิดพลาดขออภัยเด้อ **

อย่าลืมที่อยู่เด้อค่าาา หลังไมค์ยังไม่ครบเด้ออ

สุดยอด++ ครบแล้วจ้า ขอบคุณที่ช่วยรวบรวมให้ค่ะ

1. แววมยุรา : ความคิดเห็นที่ 1 : Sasemi  << คละสีค่ะ

2. เดซี่่ : ความคิดเห็นที่ 4 : primlunla << สีเหลือง

3. เทียนฝรั่ง : ความคิดเห็นที่ 5 : เฟิร์นข้าหลวง << สีขาวค่ะ

4. แอสเตอร์ : ความคิดเห็นที่ 6 : koyny << หลากสีค่ะ

5. อลิสซั่ม : ความคิดเห็นที่ 9 : tipmon  << สีขาวค่ะ

6. บอลลูน : ความคิดเห็นที่ 12 : เจ้าหญิงงุ้งงิ้ง  << สีชมพูค่ะ

7. ทานตะวัน : ความคิดเห็นที่ 13 : แสงเทียนกับใบไม้  << ซันนี่สไมล์ค่ะ

8. ฟักทองยักษ์ : ความคิดเห็นที่ 15 : รัน (runmanu) << ตามนั้นเลยค่ะ

9. แพงพวย : ความคิดเห็นที่ 17 : เปรี้ยวปิ๊ด  << สีแดงดอกใหญ่ค่ะ

10. ไข่มุกดำ : ความคิดเห็นที่ 21 : รีโอน่า << พริกไข่มุกดำค่ะ

11. ตาเสือ : ความคิดเห็นที่ 23 : ขามป้อม << ตามนั้นเลยค่ะ

12. คอสมอส : ความคิดเห็นที่ 24 : หัสดิน << ต้นเตี้ย ดอกใหญ่ค่ะ

13. บานไม่รู้โรย : ความคิดเห็นที่ 25 : Angel Eyes สีแดงค่ะ

14. มะเขือการ์ตูน : ความคิดเห็นที่ 29 : Faiogig << ตามนั้นเลยค่ะ

15. พริกประดับ : happy-lucky          << จะทยอยลงภาพให้ดูนะคะ            

แก้ไขเมื่อ 23 ก.ย. 54 23:57:41

แก้ไขเมื่อ 23 ก.ย. 54 23:42:23

จากคุณ : นางฟ้าคาลิปโซ่
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 54 21:10:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com