Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากกระทู้หมดแรงฮึด!! เพื่อนๆพี่ๆ ก็แนะนำว่าควรเล่นเวทบ้าง ถ้างั้นรบกวนแนะนำการเล่นเวทหน่อยนะคะ ติดต่อทีมงาน

คือไม่เคยเล่นเวทมาก่อนไม่รู้ว่าจะเริ่มอย่างไร เพราะไม่ได้ไปฟิตเนส

ข้อมูลพื้นฐานของเราคือ สูง 160 หนัก63.5 จากตอนแรกหนัก70 ก็ลดลงมาได้จากการขอคำแนะนำบวกกับกำลังใจที่คลับแห่งนี้ คำถามมีดังนี้ค่ะ

1.ที่บ้านก็มีดัมเบลอยู่ 2 อัน อันละ 2lb ไม่รู้ว่าหนักแค่นี้เหมาะกับการเล่นเวทเพื่อลดน้ำหนักหรือไม่

2.ไม่รู้เรื่องท่าของการเล่นเวทเพื่อลดน้ำหนักเลยจึงขอคำแนะนำหน่อยคะ

3.เราไม่มีเครื่องออกกำลังกายแบบที่ฟิตเนสมี เราจะเล่นเวทเพื่อลดน้ำหนักได้หรือคะ(จากดัมเบลที่มีอยู่ 2 อันเนี่ยนะ)

4.การกระโดดเชื่อก(แบบไม่ใช่เชื่อก กระโดดลม) มันเป็นการออกกำลังกายแบบคาร์ดิโอ ใช่ไหมคะ

5.ต่อไปนี้เราคงไม่ได้วิ่งลู่วิ่งอีกแล้วหละคะ เพราะเมื่อก่อนที่วิ่งลู่วิ่งกับอีลิปได้เพราะไปอาศัยคอนโดเพื่อน แต่ตอนนี้เพื่อนเราย้ายคอนโด เราจึงไม่มีโอกาสไปวิ่งและเล่นอีลิปอีกแล้วค่ะ แล้วต่อไปเราจะใช้วิธีใดในการออกกำลังกายให้ได้ผลดีคะ หรือต้องลงทุนไปสมัครฟิตเนส(งบน้อยค่ะ ไม่อยากสิ้นเปลือง แต่ถ้าจำเป็นจริงๆก็ยอมค่ะ)
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าค่ะ และขอบคุณทุกท่านย้อนหลัง ที่ให้คำแนะนำที่ดีเสมอมา

**แตกประเด็มแล้วไม่ได้อ่ะ สงสัยกดผิด จากกระทู้นี้ค่ะ http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L10800684/L10800684.html

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ค. 54 20:17:25

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ค. 54 20:17:07

จากคุณ : TamaGotJi
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 54 20:00:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com