Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@กระทู้เปิดรับสมาชิกร่วมเดินทาง MOCYC@RATCHADA MEETING IN PHU-UTHAI ลงชื่อกระทู้นี้ครับ @{แตกประเด็นจาก V9862055} ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้ที่แล้วนะครับ หลายๆ ท่านคงจะพอทราบรายละเอียคร่าวๆ แล้วนะครับ
ส่วนท่านที่ยังไม่ทราบ รบกวนคลิก กลับไปอ่านกระทู้ที่แล้วก่อนก็ได้นะครับ

กระทู้นี้ขอเป็นกระทู้ลงชื่อ และ แจ้งรายละเอียดค่าใช้จ่าย นะครับ

อย่างที่ทราบกันว่า ทริปนี้เราต้องมีการมัดจำที่พัก และ เรื่องค่าอาหารเย็น
ที่จะให้ทางรีสอร์ทจัดให้ จึงจำเป็นต้องทราบจำนวนที่แน่นอน และมีการโอนเงิน
โดยมี คุณแม่น้องมะปราง ที่จะคอยดูแลเรื่องค่าใช้จ่ายให้กับเรานะครับ

กติกามีดังนี้นะครับ

ท่านที่สนใจจะร่วมเดินทางไปกับเราจะมีค่าใช้จ่ายดังต่อไปนี้ . . .

สำหรับเพื่อนๆ ที่จะใช้เต้นท์ของทางรีสอร์ท
จะมีค่าใช้จ่าย 450 บาทต่อหนึ่งคน
สำหรับ อาหารกลางคืน ( เสาร์ที่ 27 ) และ เช้า ( อาทิตย์ที่ 28 )

สำหรับเพื่อนๆ ที่นำเต้นท์ไปเอง
จะมีค่าใช้จ่าย 300 บาทต่อหนึ่งคน
สำหรับ อาหารกลางคืน ( เสาร์ที่ 27 ) และ เช้า ( อาทิตย์ที่ 28 )

โดยอาหารกลางคืนในปาร์ตี้ จะเป็นบุฟเฟ่ต์ ที่ทางรีสอร์ทได้เต็มไว้ให้
ซึ่งรวมอยู่ในค่าใช้จ่ายที่แจ้งไว้แล้ว

ส่วนในช่วงเช้า และ เที่ยงของการเดินทางวันแรก และ ในช่วงเที่ยง ของการเดินทางกลับ เราอาจจะแวะทางข้าวแกง หรือ อะไรที่สะดวกๆ ง่าย ก็เป็นเรื่องค่าใช้จ่ายที่แต่ละคนจะรับผิดชอบกันเองนะครับ

และ เรื่องของเครื่องดื่มจำพวกน้ำดอกคำฝอย ในช่วงดึกๆ รวม เครื่องเคียง อย่างโซดา น้ำแข็ง เราก็จะหารกันตามจำนวนของผู้ที่จะร่ำน้ำดอกคำฝอย ในบรรยากาศที่เย็นสบาย  ( ซึ่งอาจจะขอเรียกเก็บในวันเดินทางนะครับ )

หลังจากที่ทราบค่าใช้จ่ายกันเรียบร้อยแล้ว
ต่อไปจะเป็นการลงชื่อ และ เลขที่ บ/ช ในการโอนเงินนะครับ

โดยรายละเอียดจะมีดังนี้นะครับ

1. ผมจะเปิดรับสมัครผู้ร่วมเดินทางเป็นเวลา 2 สัปดาห์ โดยจะปิดลงชื่อในวันพุธที่ 17 พฤศจิกายน 2553 เวลา 23.59 น. เนื่องจากเราจะต้องแจ้งยอดผู้เข้าพัก
กับทางรีสอร์ทล่วงหน้า 1 อาทิตย์ก่อนเดินทาง เพื่อที่ทางรีสอร์ทจะได้จัดเตรียม
เต้นท์ และ อาหาร ให้พอตามจำนวนที่แจ้ง . . . .
โดยผมจะอัพเดทรายชื่อเป็นระยะๆ ในระหว่างการเปิดลงชื่อนะครับ

2. เมื่อท่านตัดสินใจได้แล้ว รบกวนกรอกรายละเอียดตามฟอร์มด้านล่าง
โดย โพสลงในกระทู้นี้ หรือ กระทู้อัพเดทรายชื่อเพิ่มเติม เท่านั้น

Login : xxxxxxxx

พาหนะในการเดินทาง :  xxxxxxxx

จำนวนผุ้ร่วมเดินทาง : xxxxxxxx

เต้นท์ : เช่า / นำไปเอง

จำนวนเงินที่โอน : ( แจ้งยอดรวมตามตัวอย่าง )

ตัวอย่างเช่น

มีผู้ติดตาม 1 คน รวมเป็น 2 คน แล้วก็เช่าเต้นท์ ก็เป็น 450+ 450

จำนวนเงินที่โอน 900 บาท

มีผู้ติดตาม 1 คน รวมเป็น 2 คน นำเต้นท์ไปเอง  ก็เป็น 300 + 300

จำนวนเงินที่โอน 600 บาท

โดยโอนเงินมาที่

ชื่อบัญชี นางผกาพันธุ์ ใจสุทธิ์

ธนาคารกรุงไทย สาขาเอกมัย

บัญชีเลขที่ 053-1-15165-4

ซึ่งท่านสามารถโพสแบบฟอร์มก่อนแล้วค่อยโอน หรือ โอนก่อนแล้วค่อยแจ้ง
ก็แล้วแต่จะสะดวกนะครับ . . .

3. เมื่อท่านโอนเงินเรียบร้อยแล้ว รบกวน E-mail แจ้งการโอนของท่านไปมาที่

toon_prang@hotmail.co.th

โดยการแจ้งชื่อ login ของท่าน และ จำนวนเิงินที่โอน ให้เรียบร้อย เพื่อที่
พี่ตูน ( คุณแม่น้องมะปราง ) จะได้ทำการตรวจสอบ จำนวนเงินที่ท่านโอนว่า
เรียบร้อยดีหรือไม่ . . .

และจะทำการอัพเดทรายชื่อ ผู้ที่โอนเงินแล้ว เพื่อแจ้งให้ทราบต่อไป

ส่วนท่านใดที่ยังมีข้อสงสัยอย่างไร จะหลังไมค์มาหาผม หรือ
จะโทรมาสอบถามได้ที่ 086-525-5668 ก้อง ได้ตลอดนะครับ
( ยกเว้นตอนนอน อาจมีเคือง )

เพิ่มเติมเกี่ยวกับทริปนี้เล็กน้อยก่อนนะครับ

อย่างแรกเลยนะครับ ก่อนจะเข้าที่พัก เราจะแวะทำบุญ ไหว้พระ ทำสังฆทานร่วม
กันเพื่อเป็นศิริมงคล ทั้งในชาิตินี้และชาิติหน้า ซึ่ง เราอาจจะได้กลับมาขี่รถ
ด้วยกันอีก   ซึ่งผมอยากจะรบกวนเพื่อนๆ ติดข้าวสารอาหารแ้้ห้ง หรือ สิ่งของ
ที่ท่านต้องการจะถวายสังฆทาน ไม่ว่าจะเป็น หลอดไฟ ยา หรืออะไรก็ตามแต่
ไม่้ต้องเยอะก็ได้นะครับ คนละอย่างสองอย่าง เราไปกันหลายสิบคน รวมๆ ก็ได้
มากพอสมควรแล้วล่ะครับ โดยวัดและรายละเอียดในการออกเดินทางจะแจ้งในกระทู้ถัดๆ ไป ( เกาะติดกันไว้นะครับ )

อย่างที่สอง เมื่อเราเข้าถึงที่พักแล้ว เราอาจจะมีกิจกรรม เพื่อความสนุกสนานกันเล็กๆ น้อยๆ ในช่วงเย็น หรือ ช่วงค่ำๆ รอบกองไฟ  ซึ่งเราจะเตรียมของเล็กๆ น้อยๆ ไว้ให้สำหรับร่วมสนุกกันนะครับ

เอาเป็นว่า มีเวลาสองสัปดาห์ในการตัดสินใจกันนะครับ

นึกไม่ออกล่ะว่าจะพิมพ์อะไรต่อ

ใครมีข้อสงสัยอย่างไรหลังไมค์ หรือ โทรหาตามเบอร์ด้านบนไ้ด้เลยนะครับ

ผมขอเท่านี้ก่อน

ขอบคุณมากครับ

ขออนุญาตแก้ไขราคาเช่าเต้นท์ำที่รีสอร์ทนะครับ
พอดีได้คุยกะตาก้อย แล้วปรากฎว่าผมงงกับตัวเลขนิดหน่อย

แก้เป็น คนที่เช่าเต้นท์โอนเงิน 450 นะครับ

ขออภัยสำหรับข้อมูลที่ผิดพลาด้วยนะครับ

เพิ่มเติม 2 นะครับ

เพื่อนๆ ท่านไหนเป็นอิสลาม รบกวนแจ้งด้วยนะครับ
เพราะจะมีเรื่องอาหาร กับ การเข้่าวัด . . .

เิพิ่มเติม 3 นะครับ

พี่ตูนขอเปลี่ยนแปลงอีเมล์ในการส่งรายละเอียดการโอน
ให้ส่งมายัง

toon_prang@hotmail.co.th  ( แก้ไขไว้ด้านบนแล้ว )

เท่านั้นนะครับ

02/11/53 21.36

ประกาศครับ ประกาศ

เพื่อนๆ ท่านใดโอนเงินจำนวน 450 บาท

แล้วไม่ได้แจ้ง login ของท่านไปทางเมล์พี่ตูน

รบกวนเมล์ไปยืนยัน login อีกครั้งนะครับ

ผมจะได้อัพเดทสถานะของท่าน

ส่วนท่านที่โอนแล้ววันนี้

ผมอัพเดทสถานะไว้ที่คูหา 74 แล้วนะครับ

ขอบคุณมากครับ

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 53 21:38:49

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 53 08:59:12

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 53 07:32:47

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 53 00:16:24

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 53 00:11:02

แก้ไขเมื่อ 01 พ.ย. 53 22:00:20

จากคุณ : โรงละครแห่งความฝัน
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 53 21:59:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com