Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ประเด็นเรื่องครีมฟูจินะคะ{แตกประเด็นจาก Q7114682}

หากดิฉันกระทำผิดกฏหมายกล่าวหาหรือหมิ่นประมาท ก็คงต้องขออภัยคุณ jikkoi มา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

ดิฉันคงไม่กล้าซักถามไปมากกว่านี้อีกว่า คุณ jikkoi นั้น คือ คุณก้อย เจ้าของร้านในเว็บครีมแห่งนั้นหรือไม่ เนื่องจากสถานการณ์ทุกอย่างตอนนี้มันดูค่อนข้างตรึงเครียดและมีเรื่องเกี่ยวกับกระบวนการทางศาลเข้ามาเกี่ยวข้อง

เเต่หากคุณคิดว่าดิฉันทำให้ผลิตภัณฑ์ของคุณเสื่อมเสียหรืออะไร จนไม่สามารถเป็นเรื่องที่ให้อภัยได้ หากเป็นเช่นนั้นจริงๆ ก็คงต้อง "ยอม" ถูกดำเนินคดีตามที่คุณ jikkoi เองได้ลงไว้  

อาจเนื่องจากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ของ จขกท
    อาจเนื่องจากสำนวนการพิมพ์ที่ บางที คนที่เขาชื่นชอบในผลิตภัณฑ์ครีม และมั่นใจว่าไม่มีสารอันตราย เขามาตำหนิ ติเตียนเราได้
    ****อาจเนื่องจาก จขกท ไม่เคยใช้ครีมภูเขาไฟฟูจิ**** (ซึ่ง เหตุผลที่ จขกท ไม่สามารถลองได้ ก็เป็นเหตุผลที่เราบอกไว้ในตอนเเรกของกระทู้ที่เเล้ว และจะยังยืนยันคำพูดเดิมนะคะ ว่า จะไม่ลอง )
    เเละอาจเนื่องจาก จขกท ไม่มีหลักฐานอะไรมากล่าวหา (ซึ่ง จขกทก็ได้บอกไว้ตอนแรกเเล้วว่า เราไม่ได้มากล่าวหา เพียงเเต่ "เล่า"ประสบการณ์ เเละตั้งประเด็นสงสัย เเต่ก็ไม่คิดว่ามันจะเกิดบานปลายจนมาเป็นเรื่องเป็นราวใหญ่โตขนาดนี้ได้)

จขกท เชื่อว่า ณ ตอนนี้ ประเด็นนี้ ทางผู้อ่านหลายๆคน คงไม่อยากจะคิดเข้าข้างใครฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง
    เพราะ จขกท เองก็ยอมรับนะคะ ว่าตนเองก็ไม่ได้มีน้ำหนักคะแนนไปในทางที่น่าเชื่อถือได้เหมือนกัน

เเต่ เรา จขกท "ดาวในขวดโหล" ก็ขอบอกตามเจตนาเดิมว่า
    ที่ตั้งกระทู้ขึ้นมานั้น มิได้ต้องการกล่าวหาหรือต้องการบอกว่าให้ไม่ใช้เลยเเต่อย่างใด เพราะประเด็นที่ จขกท ตั้งนั้น มันขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของบุคคล เเละ จขกท เชื่อว่า บุคคลในเว็บไซด์พันทิพย์ ดอท คอม เเห่งนี้สามารถเเยกเเยะข่าวสารที่เสพเข้าไปได้

เเต่ถึงเเม้ เราบอกว่า อย่าใช้ นั่นเป็นเพียงการเตือนของบุคคลหนึ่ง(ที่บางคนอาจจะคิดว่ามันเป็นการประสงค์ร้าย ทำลายชื่อเสียงของผลิตภัณฑ์ ข้อนี้ หากเป็นเช่นนั้นจริง จขกท ก็คงจะต้องปรับปรุงฟฤติกรรมตนเองใหม่ เเละคิดว่ามันเป็นเหมือนดาบสองคม )ที่เห็นว่าสิ่งสิ่งนั้นไม่ดี เราก็อยากเตือน อยากบอกกล่าว แต่ก็มิได้แปลว่าบุคคลนั้นจะต้องหยุดตามที่ จขกท บอก เพราะมันขึ้นอยู่กับ "วิจารณญาณ" ของบุคคลจริงๆคะ

หากใครคิดว่า จขกท นั้นอ้างเเต่วิจารณญาณ ก็คงต้องขอโทษด้วยนะคะ
    เเต่ คำคำนี้ มันควรคู่กับการใช้เสพข่าวสารอยู่เป็นนิจอยู่เเล้ว
    ทุกอย่างขึ้นอยู่กับวิจารณญาณ ล้วนๆ
    และทุกคนมีวิจารณญาณไม่เหมือนกัน
    เพราะขึ้นอยู่กับปัญญา เหตุผล ประสบการณ์ และอะไรอีกหลายๆอย่างที่บุคคลมี ซึ่งจะมีมากมีน้อยนั้นก็ย่อมเเตกต่างกันไป

งั้นครั้งนี้ จขกท ก็อยากจะคลายข้อสงสัยของตัวเองเหมือนกัน
    ไม่ได้มาเถียงนะคะ จขกท ไม่ได้เถียงนะคะ ^O^
    เอาเป็นว่าเรามาถกเเละเเลกเปลี่ยนความรู้กันธรรมดาดีกว่า ขอย้ำนิดนึงจะคะ เราไม่ได้เคืองคุณ jikkoi เลยนะคะ เพียงเเต่ที่อยากให้เอาความรู้ว่าเเลกเปลี่ยนกัน หากไม่มีสารอันตรายจริง จขกท ก็คงยอมรับความผิดแต่โดยดี เเละคิดว่าเป็นบทเรียนอันล้ำค่าสำหรับ จขกท คะ

แต่หากว่าไม่มีสารอันตรายจริงๆ ก็คงไม่ใช่เเค่เราที่เป็นเเพะยอมรับความผิด เเต่เราเชื่อว่ายังมีอีกหลายๆคนที่เคยตั้งกระทู้ ที่เคยสงสัย ระเเคะระคาย
    เอาเป็นว่าคุณ jikkoi ช่วยทำให้เรามั่นใจหน่อยนะคะ
    เพราะเราเชื่อว่ายังมีหลายคนค้างคาอยุ่ในใจว่า "มันปลอดภัย 100%" หรือเปล่า

อันดับ เเรก:: จะเป็นการสะดวกไหมคะ หากเราจะขอดูเจ้า Ingredients ของครีม บาชิ อย่างละเอียด (เเล้วเเต่คุณ jikkoi จะสะดวกนะคะ ไม่บอกก็ได้ บอกเเล้วครั้งนี้เราไม่ได้มาเถียงน้า เเต่เรามาถกกันโดยมีข้อมูลและรายละเอียด)

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 51 14:18:15

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 51 14:05:35

แก้ไขเมื่อ 20 ต.ค. 51 13:36:08

จากคุณ : ดาวในขวดโหล - [ 20 ต.ค. 51 13:33:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom