Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Spoil][Marvel comic] Avengers - The Children's Crusade บทที่ 7 ติดต่อทีมงาน

(สวัสดีคร้าบ ในทีี่สุดเราก็มาถึงเล่มที่ 7 ซึ่งเป็นเล่มล่าสุดกันแล้วนะครับ ขออภัยในความล่าช้าด้วยนะครับ เพราะว่า Handy Drive ที่ผมเก็บข้อมูล งานแปล Children's Crusade อยู่ดันเจ๊งครับ!! ผมเลยต้องแปลเล่มนี้ใหม่หมดเลย ฮือๆๆๆ T__T แต่ในที่สุดก็แปลเสร็จแย้ววววว ฮิ้วๆๆ)

Note:
(เช่นเคย เช่นเดิม ไม่เคยเปลี่ยนนนนน)

-ศัพท์ ในเล่มนี้ พยายามเรียบเรียงเพื่อให้คนอ่านอ่านได้ง่ายๆนะครับ คำแปลอาจไม่ตรงเป๊ะๆนักนะครับ แต่ถ้ามันเพี้ยนมากไป ก็ติกันได้นะครับ

-รบกวนโหวตเข้าคลังกระทู้ด้วย จะได้เก็บไว้ได้นานๆนะจ๊ะ

-ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ

Avengers – The Children’s Crusade #7

บทที่ 7 ความแค้นและความบ้าคลั่ง

เรื่อง : Allan Heinberg
ภาพ : Mark Morales, Jim Cheung, Justin Ponsor
วางจำหน่าย: 21 กันยายน 2011
สำนักพิมพ์ : Marvel Comics

ตอนที่แล้ว

Avengers - The Children's Crusade บทที่ 1 ปฎิบัติการตามล่าหา Wanda

Avengers - The Children's Crusade บทที่ 2 ความจริงที่น่าสะพรึง

Avengers - The Children's Crusade บทที่ 3 หมอกควันแห่งสงคราม

Avengers - The Children's Crusade บทที่ 4 Wanda ต้องตาย?

Avengers: The Children’s Crusade – Young Avengers

Avengers - The Children’s Crusade บทที่ 5 อดีต ปัจจุบัน และอนาคต

Avengers - The Children's Crusade บทที่ 6 เปลวไฟสีเลือด

ความเดิมจากตอนที่แล้ว

เมื่อความทรงของ Scarlet Witch หรือ Wanda Maximoff  กลับคืนมา

เธอจึงตัดสินใจที่จะชดเชยความผิดที่เธอได้ก่อขึ้นในอดีต

โดยการคืนพลังให้แก่เหล่า Mutant

แต่เรื่องราวมันจะง่ายอย่างนั้นรึ?

เชิญมาเสพย์กันต่อได้เล้ย!

เย้

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ย. 54 11:05:12

แก้ไขเมื่อ 28 พ.ย. 54 13:23:20

แก้ไขเมื่อ 20 พ.ย. 54 16:08:58

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ย. 54 11:26:23

จากคุณ : DOLครับ
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 54 09:32:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com