Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือด่วน ซีเรียสมาก!!! เครียดสุดๆ ติดต่อทีมงาน

แหะๆ  ใครเข้ามาแล้ว  อย่าด่าผมนะ  อิ  อิ....

เรื่องมีอยู่ว่า  ผมเป็นคนชอบกิน คอร์นบีฟ เป็นชีวิตจิตใจครับ  แล้วจู่ๆก็มีคนให้ผมมาสามกระป๋องใหญ่ๆ  ที่ผมมีปัญญาทำคือแซนวิชโง่ๆน่ะครับ

ใครพอจะแนะนำสูตรอาหารที่มีส่วนประกอบเป็นคอร์นบีฟให้ผมได้บ้างครับ  หุ หุ ขอดื้อๆเลยครับ

ถ้าเมตตาจะช่วยเหลือกันแล้ว  ผมขออนุญาตตั้งข้อแม้สามสี่ข้อนะครับ...เพื่อจะได้เป็นประโยชน์กับผมเต็มที่(หน้าด้านจิงจิ๊ง)

1. ผมโง่เท่ากับเด็กห้าขวบเรื่องการทำกับข้าว และปีหนึ่งจับกระทะหม้อไม่เกินห้าครัง ดังนั้นทักษะของผมเท่ากับศูนย์  กรุณาอธิบายชัดๆ เช่น กระเทียมใส่ทั้งเปลือกหรือเปล่า หรือ เห็ดหั่นหนาเท่าไหร่ อะไรทำนองนี้นะครับ
2. ขออย่ายาก ภาชนะอย่าเยอะ(ขี้เกียจล้าง) และ อย่าเผ็ดมาก
3. ขอให้รสชาติของคอร์นบีฟเป็นตัวนำนะครับ เพราะชอบกลิ่นและรสชาติมาก
4. ถ้าจะทำคอร์นบีฟเอง...ยากมั้ยครับ(อาจหาญมากนะเมิงงงง ทอดไข่ให้รอดก่อนเหอะ!!!)

ท่านใดก็ตามที่กรุณาเข้ามาตอบ ผมไม่มีอะไรจะตอบแทน นอกจากความรัก และรู้คุณประดุจทาสที่ซื้อสัตย์  โปรดเมตตาชายโสดที่ไร้เมีย และ แฟน ที่มีแต่แม่ที่ไม่ทำกับข้าวด้วยนะครับ อิ๋งๆ

รักจากใจ

ณเดชย์ กูขี้เกียจนะยะ(ตัวจริง)

จากคุณ : ผู้ชายซอยสิบ
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 55 10:46:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com