Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Business English - Common Workplace Expressions 2 คลิป (1-2 จบในตอน) ติดต่อทีมงาน

Business English
Common Workplace Expressions

2 คลิป (1-2 จบในตอน)

สวัสดีค่ะ  ครั้งนี้ เป็น 2 ตอนนะคะ จบในกระทู้ เคยลงไว้นานแล้ว เอามาลงอีกที 2 คลิปนี้ โดย คุณครูวีเลนค่ะ ซึ่งเป็นคุณครูที่เราชื่นชอบค่ะ เหมาะกับ นักเรียน(ที่เรียนธุรกิจและนักเรียนที่ต้องสอบต้องใช้ต้องรู้ภาษาอังกฤษนะคะ) และคนทำงานนะคะ เห็นว่ามันต่อกันและอยากลงรวดเดียวเลย ก็เลยรวมไว้ในกระทู้เดียวกันเลยอะค่ะ (ไปแบ่งอ่านเอาเอง (ฮ่าฮ่าฮ่า)) มีลงลิงค์กระทู้เกี่ยวข้องนิดหน่อย ก็มาดูกันค่ะ

ควิก รีวิว

Business English - Common Workplace Expressions

2 คลิป (1-2 จบในตอน)
เรื่อง
1. 
7 Common Workplace Abbreviations ภาษาอังกฤษธุรกิจ - 7 คำย่อที่ใช้ประจำในที่ทำงาน   (มีซับไตเติลให้ด้วยอยู่ในความเห็นที่1จ้า) + แบบฝึกหัด
2. 
More Common Workplace Expressions 8 คำ/สำนวนที่พบบ่อยในที่ทำงาน + แบบฝึกหัด นะคะ

กระทู้ย้อนหลังก็ดูจากอมยิ้มหรือผีคอยาวเฟซนะคะ

ดอกมะลิ   ดอกมะลิ  ดอกมะลิ  ดอกมะลิ   ดอกมะลิ   ดอกมะลิ

ดอกมะลิ  Business English - 7 Common Workplace Abbreviations ดอกมะลิ

An abbreviation is a shortened form of a word or phrase.

In written English, we use abbreviations to shorten common sentences
 to save time. This lesson will explain some common written
abbreviations that are used in a business setting.

Test your understanding of the English lesson
and you will get the answers and your score at the end of the quiz.

http://www.engvid.com/business-english-7-common-workplace-abbreviations/

แก้ไขเมื่อ 14 มิ.ย. 55 10:01:20

แก้ไขเมื่อ 14 มิ.ย. 55 08:47:58

แก้ไขเมื่อ 14 มิ.ย. 55 08:47:07

แก้ไขเมื่อ 14 มิ.ย. 55 08:43:41

จากคุณ : lovelypriest
เขียนเมื่อ : 14 มิ.ย. 55 07:59:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com