Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รู้สึกดีและมีกำลังใจจะเขียนต่อ เมื่อเห็นคนอ่าน"อิน"และ อมยิ้มได้กับบทหนัง/ละครของเรา ติดต่อทีมงาน

ช่วงนี้ผมรู้สึกดีและมีกำลังใจจะเขียนต่อ เมื่อเห็นคนอ่าน"อิน"และ อมยิ้มได้กับบทหนัง/ละครของเราครับ สำหรับคนเขียนหนัสือ คงไม่มีอะไรดีไปกว่าความรู้สึกที่ว่า ข้อเขียนของเราทำให้คนอื่นมีความสุขกับมันได้

ถึงตอนนี้ผมตั้งใจจะเขียนไปเรื่อยๆ ไม่ว่าภารกิจเรื่องปตท.ของผมจะดำเนินต่อหรือไม่อย่างไร เพราะแฟนฉันส่วนหนึ่งคือวิถีชีวิตของผมที่สะท้อนออกมาเป็นบทหนังและละคร ก็มีทั้งส่วนที่เคยเกิดกับตนเอง และฝันอยากจะให้เกิด(แต่ยังไม่เกิดก็มี) ผมก็เลยใช้บทละครช่วยเติมเต็มชีวิตส่วนที่มันยังไม่เกิดเสียเลย ส่วนเรื่องปตท.เป็นแค่ภารกิจครับ ไม่ใช่วิถีชีวิต เป็นแค่งาน(อดิเรก) ไม่ใช่ชีวิตของผม

งานอาชีพก็ทำกันไป ทำเพื่อหาเลี้ยงชีพ แต่ยามว่าง คนอื่นเขามีงานอดิเรกไปตีกอล์ฟ ไปเที่ยว ฯลฯ แต่งานอดิเรกของผมคือ วางแผนเปลี่ยนประเทศนี้ครับ ว๊ากกก.... พูดเล่น ฟังแล้วบ้าดีจัง ก็มันแค่งานอดิเรก ผมไม่ซีเรียสอยู่แล้ว (แต่ทำจริง)

งานอดิเรกอีกอย่างของผม ที่ตอนนี้มันเริ่มกลายเป็นเรื่องที่ผมทำแล้วชักติดและสนุก แต่ก็ไม่รู้มุขคิดพล็อตเรื่องของผม มันจะหมดเมื่อไหร่ ก็ทำเท่าที่ยังคิดพล็อตดีๆ ได้ก็แล้วกัน แต่ผมจะไม่ดันทุรังเด็ดขาด ถ้าเมื่อไหร่ที่เริ่มรู้สึกว่าตนเอง เริ่มจะดั้นด้น ดันทุรังเขียน ผมจะหยุดเพราะผมไม่ได้มีอาชีพนักเขียน ไม่ได้หาเลี้ยงปากท้องจากงานเขียน เขียนเพราะอยากจะเขียน หากเขียนแล้วไม่สนุก เริ่มรู้สึกไม่มีความสุขกับมันผมจะหยุด

จากคุณ : Younger Pat
เขียนเมื่อ : วันเกิด PANTIP.COM 55 21:44:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com